อยากจะเปิดฟาร์มผักไฮโดรฯให้ประสบความสำเร็จ แต่ราคากก.80 บาท ลูกค้าบอกแพงเกิน วอนผู้รู้แนะนำช่องทางจำหน่ายทีนะคะ 🙏🙏🙏

อยากจะเปิดฟาร์มผักไฮโดรฯให้ประสบความสำเร็จ แต่ราคากก.80 บาท ลูกค้าบอกแพงเกิน วอนผู้รู้แนะนำช่องทางจำหน่ายทีนะคะ :pray::pray::pray:

2 Likes

KASET go มีช่องทาง

ประเด็นสำคัญอยู่ที่ต้นทุนครับ ราคาของผักไฮโดรโปนิกส์ ก็ประมาณนี้ หากเราสามารถลดต้นทุนได้ก็จะสามารถแข่งขันได้ หรือจำหน่ายแบบบรรจุขนาดย่อย ๑๕-๒๐ บาทต่อแพค ก็จะได้ราคาดี เท่าที่ทราบ ตลาดไท ปทุมธานี และตลาดศรีเมือง ราชบุรี มีสถานที่ให้เกษตรกรนำผลผลิตมาจำหน่ายเองได้ ลองหาตลาดแบบนี้ใกล้บ้านก็ดีครับ

1 Like

ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำนะคะจะลองทำดูค่ะ :pray::pray::pray: