สวัสดีค่ะ เป็นมือใหม่หัดปลูกผักสลัดไฮโดรโปรมิกส์ กว่าจะปลูกสวย พอขายได้ประมาณ 7 เดือน เจอปัญหามากมาย ตอนนี้ปลูกได้สวย จน

สวัสดีค่ะ เป็นมือใหม่หัดปลูกผักสลัดไฮโดรโปรมิกส์ กว่าจะปลูกสวย พอขายได้ประมาณ 7 เดือน เจอปัญหามากมาย ตอนนี้ปลูกได้สวย จนสามารถขายได้แล้ว แต่ยังหาตลาดขายไม่ได้เลย ปัจจุบันฝากเพื่อนช่วยขาย โพสต์ขายในเฟสบุ๊ค ซึ่งขายแทบไม่ได้เลย พี่ๆน้องพอจะแนะนำสถานที่ที่ไปขายได้บ้างไหมคะ บ้านอยู่อ.เมือง ฉะเชิงเทรา

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ💕

1 Like

เรื่องตลาดผมขอแนะนำให้ลองใช้วิธีไปเดินตลาดครับ ง่ายๆเลย ดูว่ามีพื้นที่ขายมั้ย ในพื้นที่ขาดผักอะไรบ้าง ผมเคยเห็นบางคนตั้งขายหน้าบ้าน ก็แทบปลูกขายไม่ทันแล้วครับถ้าแถวบ้านค่อนข้างชุมชน

1 Like

ขอบคุณนะคะ🙏

เห็นด้วยกับการขายเองก่อนครับ และโพสต์