สวัสดีครับเพื่อนเกษตรกรทุกคน ผ่านปีใหม่มาประมาณครึ่งเดือนแล้ว

สวัสดีครับเพื่อนเกษตรกรทุกคน ผ่านปีใหม่มาประมาณครึ่งเดือนแล้ว

ใครที่วางแผนอะไรไว้ เริ่มทำได้ตั้งแต่วันนี้เลยนะครับ

เนื่องจากเป็นปีใหม่ เลยอยากถามเพื่อนๆ ทุกคนว่า อยากให้ Kaset Go เพิ่มเติมอะไรบ้างไหมครับ?
มีอะไรที่ชอบ มีอะไรที่ไม่ชอบ หรือมีอะไรที่อยากได้เพิ่มอีก เสนอแนะกันมาได้เลยนะครับ

ทีมงานจะนำไปพิจารณาเพื่อปรับปรุงแอปพลิเคชั่นต่อไปในอนาคตครับ
ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม ^^

37 Likes

#ลงบทความเรื่องที่เกี่ยวข้อง เช่นความต้องการของตลาด โรคพืช ราคาวัสดุที่ใช้ในสวนรวมทั้งทิศทางราคาปุ๋ยในตลาด อื่นๆอีก งานวิจัยของนักวิชาการฉบับย่อเหล่านี้ก็เสริมความรู้เบื้องต้นได้ดีนะครับ

5 Likes

อยากให้มีรูปหัวใจกับรอยิ้มเพิ่มเติมจากกดถูกใจค่ะ

5 Likes

อยากให้กดขยายภาพได้แล้วก็เลื่อนซ้าย-ขวา ได้ครับ เพราะตอนเป็นเพียงการกดซูม เลื่อนก็ไม่ได้

4 Likes

แนวโน้มราคาทิศทางพืชผักและผลไม้ว่าช่วงนี้สมควรปลูกอะไรและไม่สมควรปลูกเพราะมีภาวะเสี่ยงสูงหรือชะลอไว้ก่อน

3 Likes

ขอเป็นเรื่องโรคฝรั่งคร

อยากให้เพิ่มกระดาน อบรมและตำแหน่งที่ตั้งสำหรับอบรม หรือศึกษาหาความรู้ครับ ไม่ว่าจะเป็นหน่วยงาน หรือ ภาครัฐ สำหรับพืชนั้นๆครับผม

อยากให้เปิดบทความที่ให้คำแนะนำผู้ที่ไม่เคยทำเกษตรกรรมมาก่อน

1 Like

อยากให้เพิ่มเติมข้อมูลทางด้านราคาซื้อ-ขายของผลผลิตทางการเกษตรให้เป็นปัจจุบันที่สุดครับ

1 Like

อยากให้ลงเรื่องของการดูแลมะม่วงหน่อยครับ

ขอคำแนะนำการกำจัดหนอนเขียวในแตงกวาหน่อยค่ะที่บ้านเยอะมากค่ะกินเรียบหมดเลย

อยากให้เพิ่มเติมข้อมูลใน"คลังความรู้"

1 Like

อนาคตการปลูกกระท่อม ระยะยาวข้างหน้าคาดการณ์เป็นอย่างไรครับ

การเลี้ยงผึ้งโพรงป่าและชันโรง

1 Like

ลงรายละเอียดราคาเกษตรพืชต่างๆทุกเช้ารึทุกๆ3วันครับ

1 Like

อยากให้เล่นบน windows ได้

สวัสดีครับเพื่อนเกษตรกรทุกท่าน ตอนนี้พืชเกษตร อะไรก็ถูกไปหมด สิ่งที่พวกเราปลูกและทำกันในทุกวันนี้ ขืนลงทุนไปก็คงไม่คุ้มทุนแน่นอน
จึงอยากถามเพื่อนไปว่า พืชชนิดนี้ถ้าลงทุนแล้วตลาดจะคันใหม หรือราคาจะตกใหม นั่นก็คือ โกโก้ อยาใ้เพื่อนเกษตรช่วยวิเคราะห์ ตามที่ท่านมีความชำนาญด้านตลาดเลยครับ

ปรับปรุงรายงานสภาพอากาศอีกนิดหน่อย ให้เข้าใจได้ง่ายกว่านี้ เอาแบบภาษาบ้านๆลูกทุ่งๆ

ความรู้เกี่ยวกับการปลูกกล้วยค่ะ