รบกวนสอบถามค่ะ พึ่งหัดปลูกผัก มีผักกาด ผักคะน้า ผัดสลัด เราต้องใช้ปุ๋ยสูตรไหนคะก้านผักและใบผักถึงจะมีขนาดอ้วนและโต ที่ปล

รบกวนสอบถามค่ะ พึ่งหัดปลูกผัก มีผักกาด ผักคะน้า ผัดสลัด เราต้องใช้ปุ๋ยสูตรไหนคะก้านผักและใบผักถึงจะมีขนาดอ้วนและโต ที่ปลูกอยู่ใช้แค่ปุ๋ยขี้วัวค่ะ โตช้า ต้นและก้านเล็กค่ะ

4 Likes

การไม่ใช้ปุ๋ยเคมีดีแล้ว จะได้ประชาสัมพันธ์ได้ว่า ปลอดภัยทั้งผู้ผลิตและผู้บริโภค ดูจากภาพ น่าจะปลูกแน่นไปทำให้ต้นยืดตัวครับ

ขอบคุณค่ะ