สอบถามจ้าเราปลูกยางมีคนเลี้ยงเเพะเข้ามากินยาง ใครมีวิธีให้แพะกลัวอะไรกำจัดยังไงเราคันอ้วนตาข่ายต้นทุนมีน้อยจ้า แต่มีประต

สอบถามจ้าเราปลูกยางมีคนเลี้ยงเเพะเข้ามากินยาง
ใครมีวิธีให้แพะกลัวอะไรกำจัดยังไงเราคันอ้วนตาข่ายต้นทุนมีน้อยจ้า แต่มีประตูแนะนำได้จ้าเหนื่อยใจ

แพะกินทุกอย่างที่ปากมันถึงครับ รวมถึงปีนกินด้วยนะ จะไม่กินอย่างเดียวคือเปื้อนขี้มันเองครับ ถ้าล้อมรั้วไม่ได้ก็ต้องเอาขี้แพะป้ายต้นที่ไม่อยากให้มันกิน คุยกับเจ้าของแพะดีๆครับว่าแพะเค้าทำลายพืชผลของเรา