กระท่อมถ้ามีผลผลิตแล้วจะเอาไปขายที่ไหน

กระท่อมถ้ามีผลผลิตแล้วจะเอาไปขายที่ไหน

ลองปักหมุดครับ

ช่วงนี้กระแสเริ่มซาแล้วครับพี่ ใครๆก็ขายกันหมด

เป็นคำถามที่ตอบได้ยากครับ
1.ถ้าคิดว่าต้องการตลาดที่แน่นอน ต้องเข้ากลุ่มของบริษัท แต่ต้องลงทุนทั้งหมดเฉพาะต้นพันธุ์ ก็ 30,000 กว่าบาทแล้ว ยังไม่รวมทำที่เพาะปลูกอีก รวมๆไม่ต่ำกว่า 1แสน บาทครับ
2.ถ้าตอนนี้คุณมีสินค้าแค่ขายแถวบ้านก็ไม่พอขายครับ แต่ถ้ายังไม่ได้ทำเพราะอะไรเลยตอบยากครับเพราะการลงทุนมีความเสี่ยงอยู่แล้ว ต้องลงทุนให้น้อยที่สุดครับ
3.ส่วนตัวผมมองว่าพอเริ่มมีสินค้าส่งเดี๋ยวก็มีพ่อค้าคนกลางมารับซื้ออยู่แล้วครับ

1 Like