ชวนมาปลูกผักแนวตั้งกันครับ ใช้พื้นที่น้อย เหมาะกับปลูกไว้ทานเองที่บ้านหรือผู้อาศัยอยู่คอนโด สวยๆประดับบ้านก็งามดูเพิ่ม

ชวนมาปลูกผักแนวตั้งกันครับ
ใช้พื้นที่น้อย เหมาะกับปลูกไว้ทานเองที่บ้านหรือผู้อาศัยอยู่คอนโด สวยๆประดับบ้านก็งาม

ดูเพิ่มเติมได้ทีนี่
www.hokafarm.com

7 Likes

ความคิดเยี่ยม กินได้จับต้องได้ !!!

เป็นแนวคิดที่ดี มีข้อควรระวังหากมีไฟฟ้าดับครับ

ชุดที่ปลูกนี้ออกแบบมาให้ถ้าไฟดับต้นผักสามารถอยู่ได้ 1-3 วัน(ขึ้นกับช่วงอายุผัก) และปั้มน้ำเป็นระบบ 12VDC ปลอดภัยกับผู้ใช้งานแน่นอนครับ :pray::pray::pray: