ที่บ้านมีพื้นที่ค่อนข้างน้อยอยากใช้ให้คุ้ม ถ้าถั่วฝักยาวผมจะให้มันเลื้อยขึ้นต้นมะม่วงเลยจะได้ไหมครับพี่ๆทุกๆท่านขออนุญาต

ที่บ้านมีพื้นที่ค่อนข้างน้อยอยากใช้ให้คุ้ม ถ้าถั่วฝักยาวผมจะให้มันเลื้อยขึ้นต้นมะม่วงเลยจะได้ไหมครับพี่ๆทุกๆท่านขออนุญาตโพสต์นะครับ

6 Likes

ไม่ได้เพราะถั่วต้องการแสงจัดทั้งวัน ครับถึงจะออกฝักได้ดี

2 Likes

ถ้าให้เลื้อยขึ้นต้นมะม่วงมันจะได้แสงไม่เต็มที่เพราะใต้ต้นมะม่วงร่มเงาเยอะครับ สุดท้ายคือไม่ค่อยติดฝัก

2 Likes

ขอบพระคุณมากๆครับ

ขอบพระคุณครับ