ปลูกทุเรียนได้ปีนึงแล้วค่ะ มีร้อยกว่าต้น แต่ใบเหลือง ไม่เขียวสวย บำรุงทุกอย่างที่เขาแนะนำ ดูเหมือนตอนนี้บางต้นแคระแกรน ก

ปลูกทุเรียนได้ปีนึงแล้วค่ะ มีร้อยกว่าต้น แต่ใบเหลือง ไม่เขียวสวย บำรุงทุกอย่างที่เขาแนะนำ ดูเหมือนตอนนี้บางต้นแคระแกรน กลัวจะไม่รอด ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

3 Likes

คุณแหม่มปิ่น 7 ส่งรูสวนและสภาพต้นมาให้ดู ว่าการเตรียมการปลูกเป็นอย่างไร ปลูกที่จังหวัดอะไร? รีบส่งมาเลย

1 Like

ขอเป็นเย็นๆนะค่ะ ตอนนี้อยู่ปทุม ประมาณหกโมงเย็นถึงนครนายกค่ะ สวนอยู่นครนายก จะไปทุกเสาร์อาทิตย์ค่ะ ไปถึงแล้วจะถ่ายให้ดูนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

2 Likes

ต้องขอโทษจริงๆค่ะ ช่างเขามาทำไฟโรงเรือน ยุ่งมากค่ะ
เลยไม่ได้ถ่ายให้ดู อาทิตหน้าจะถ่ายแล้วให้ดูนะค่ะ (ไปสวนเฉพาะเสาร์อาทิตย์)