#พฤษภามาช่วย มาจร้า ผลผลิตรอบที่เท่าไหร่แล้วไม่รู้ ผลดี หวานถึงใจ สีม่วงสวยงาม ไว้ มาอวดเรื่อยๆนะคะ และจะมาบอก วิธีการปล

#พฤษภามาช่วย
มาจร้า ผลผลิตรอบที่เท่าไหร่แล้วไม่รู้ ผลดี หวานถึงใจ สีม่วงสวยงาม ไว้ มาอวดเรื่อยๆนะคะ และจะมาบอก วิธีการปลูกและดูแล ที่ให้ได้ผลผลิตสวยงาม แบบนี้

18 Likes

ผลผลิตสวยงามมากเลยค่ะสุดยอดเลย

#พฤษภามาช่วย​ แก้วมังกรลูกใหญ่จังครับ​ ปลูกและดูแลดีมากเลยขอให้ได้ผลผลิตเยอะๆนะครับ

รสหวานๆๆ

น่าทานมากครับ

สวยมากเลย

ลูกสวยสีสวยรสชาติคงจะอร่อยมากเลยนะครับ

ติดตามนะคะ ไว้มาบอกวิธีปลูกให้ได้ผลผลิตแบบนี้อ้วยนะคะ

1 Like

#พฤษภามาช่วย​ ผลผลิตออกเยอะมากเลยค่ะสวยๆทั้งนั้นเลย​ สุดยอดเลยค่ะ

#พฤษภามาช่วย ยอดเยี่ยมค่ะ

สวยครับเนื้อสีขาวหรือม่วงครับ

สีม่วง จร้า

ขอวิธีดูว่าผลไหนที่แก่สามารถเก็บได้หน่อยครับ

ผลไม้ประที่ไม่มีกลฺ่นหอม เช่น เงาะ ลิ้นจี่ องุ่น แก้วมังกร การดูความสุกแก่ให้ดู ที่การเปลี่ยนแปลงสีผิว เป็นสีแดง ชมพู หรือม่วง