สอบถามนักวิชารหน่อยครับ..แก้วมังกรออกดอกรุ่นที่3แล้วครับแต่ไม่ติกลูกคาดว่าน่าจะเป็นพันธ์สีม่วงต่างจากพันธ์สีขาวดูจากผลออ

สอบถามนักวิชารหน่อยครับ…แก้วมังกรออกดอกรุ่นที่3แล้วครับแต่ไม่ติกลูกคาดว่าน่าจะเป็นพันธ์สีม่วงต่างจากพันธ์สีขาวดูจากผลออกดอกครั้งเดียวติดลูกเลยทั้งๆที่เสริมธาตุอาหารให้ทุกชนิดแล้วตามที่นักวิชาการบอกมาทำตามทุกขั้นตอนแล้วออกดอกเยอะมากแต่ไม่ติดผลเป็นเพราะสาเหตุอะไรคับ

2 Likes

ติดตามด้วยครั้บ

อยากรู้คำตอบและสาเหตุจากท่านครับขอบคุณครับ

#พฤษภามาช่วย ขอทราบด้วยคน

#พฤษภามาช่วย
อยากทราบคำตอบด้วยค่ะ

#พฤษภามาช่วย
ติดตามด้วยครับ

ลองดูคำแนะนำนี้เผื่อเป็นประโยชน์ครับ อยากรู้เรื่องแก้วมังกรครับ

ลักษณะเหมือนดอกไม่ได้รับการผสมเกสรครับ… ลองช่วยผสมดูครับ ถ้ายังไม่ติดลองเอาสายพันธุ์อื่นมาผสมดู (ที่เรียกว่าผสมข้ามสายพันธุ์ )…