ฝรั่งหงษ์เปาสือของผมเป็นอะไรครับจะแก้ไขอย่างไร ขอคำชี้แนะจากอาจารย์ผู้รู้หน่อยครับผมเคยฉีดแคลเซียมโบรอนตอนที่มันติดลูกเล

ฝรั่งหงษ์เปาสือของผมเป็นอะไรครับจะแก้ไขอย่างไร ขอคำชี้แนะจากอาจารย์ผู้รู้หน่อยครับผมเคยฉีดแคลเซียมโบรอนตอนที่มันติดลูกเล็ก ๆ 2 ครั้งครับ

1 Like

ไม่แน่ใจผิวด้านนอก มันกระด้าง จากสารเคมีหรือศัตรูพืช ทำให้ผิวด้านนอกขยายไม่ได้ก็เลยแตก ต้องรอ อ.ด้านศัตรูพืชมาช่วยตอบ

1 Like

ฝรั่งหากไม่จำเป็นไม่ต้องใช้สารเคมีภัณฑ์ก้อได้ครับเพราะเป็นพืชที่ทนถึกมีแค่หนอนหรือแมลงวันทองเท่านั้นที่มีผลกระทบมากหน่อยแต่ก้อแก้ปัญหาได้ด้วยวิธีห่อผล

1 Like