ขออนุญาติสอบถามผู้รู้คะ ที่สวนปลูกฝรั่งกิมจู ปลูกแบบอินทรีย์ แต่รสชาติไม่หวานคะ ต้องแก้ไขอย่างไรคะ ขอบคุณคะ

ขออนุญาติสอบถามผู้รู้คะ ที่สวนปลูกฝรั่งกิมจู ปลูกแบบอินทรีย์ แต่รสชาติไม่หวานคะ ต้องแก้ไขอย่างไรคะ ขอบคุณคะ

8 Likes

ลองใส่ขี้ค้างหรือขี้ไก่แกลบก็ได้ครับ

2 Likes

ลองใส่ปุ๋ย13_13_21หรือปุ๋ยเกร็ดสูตรตัวหลังสูงดูซิครับรสหวานมาแน่

2 Likes

หน้าฝนยากที่จะทำให้หวาน

2 Likes

ทางสวนเราทำเกษตรอินทรีย์ค่ะ ขอบคุณค่ะ

2 Likes

ขอบคุณค่ะ:pray::pray::pray:

1 Like

ขี้ไก่ต้องหมักด้วย พด.1 เป็นเวลาหนึ่งเดือนเป็นอย่างต่ำถึงจะใช่ได้นะครับดูสูตรหมักปุ๋ยด้วย พด.1 ในยูทูปได้เลย

1 Like

ผิวฝรั่งสวยมากเลยแนะนำหน่อยค่ะ

1 Like

ห่อผลครับ

1 Like

ระยะที่ติดผล เสริมด้วยแคลเซี่ยมโบรอนครับ

2 Likes

ขอบคุณค่ะ:pray::pray::pray: