ขออนุญาตนะคะ ถามว่าแขนงลักษณะนี้อ้วนสั้นคืออะไรคะ พ่นสารไปแล้วเรียบร้อยค่ะ อยู่ในช่วงสะสมต่อค่ะ🙏😁

ขออนุญาตนะคะ ถามว่าแขนงลักษณะนี้อ้วนสั้นคืออะไรคะ พ่นสารไปแล้วเรียบร้อยค่ะ อยู่ในช่วงสะสมต่อค่ะ:pray::grin:

4 Likes

อาการเหมือนอาการโดนสารแพคโคบิวทราโซล ควรฉีดพ่นด้วย จิบเบอเรลลิน อัตรา 5 ppm (อัตรา 100 มิลลิกรัม/น้ำ 20 ลิตร)จำนวน 2 ครั้งใน 1สัปดาห์

2 Likes

ใบบิดเบี้ยวมีรอยทำลายของเพลี้ยแป้ง

2 Likes

ถ่ายที่แปลงจะง่ายต่อการวินิจฉัยครับ