ฝนกลับมาตกกันอีกแล้ว หนาวนี้จังหวัดใครฝนตกกันบ้างครับ บอกเล่าสู่กันฟังที่นี่!

ฝนกลับมาตกกันอีกแล้ว หนาวนี้จังหวัดใครฝนตกกันบ้างครับ บอกเล่าสู่กันฟังที่นี่!

สวัสดีครับเพื่อนๆ เกษตรกรชาว Kaset Go ทุกท่าน ฝนกลับมาตกกันอีกแล้วในช่วงหน้าหนาวนี้ สวนใครไม่หนาวแต่ฝนตก หรือหนาวแต่ฝนตกกันบ้างครับ
.
วันนี้ Kaset Go อยากให้เพื่อนๆ เกษตรกรมาแชร์กันครับว่าจังหวัดใครไม่หนาวแต่ฝนตก หรือหนาวแต่ฝนตกกันบ้างครับ?

55 Likes

ภาคเหนือที่ อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
ฝนตกมา3วันแล้ว.แต่ไม่ถึงกับ
หนักมากจนเกินไป
ฝนตกลงมาคราวนี้.ข้าวโพดและผืชผลอื่นๆได้กินนํ้าเสียที

7 Likes

เบตงยะลาตกมา2วันแล้วค่ะกลางคืนไม่ต้องเปิดพัดลม

7 Likes

นครนายกตก

3 Likes

นครศรีธรรมราช​ค่ะ

3 Likes

เดชอุดมอุบลราชธานีก็ตกครับ

4 Likes

ศรีษะเกษ ต.ปรือใหญ่
ตกหนัก แต่แปปเดียวจ้า

5 Likes

นายูง อุดรธานี ร้อนสุดๆเป็นอาทิตย์แล้วครับ เช้าเย็นนิดๆ

4 Likes

แพร่ครับตกมาสองสามวันแล้วครับ

5 Likes

ภาคใต้ จ.สุราษฏร์ธานี ช่วงนี้ฝนตกทุกวันจะฉีดยายังลำยากครับ

4 Likes

สิงห์บุรี ตกครับ แต่มีหมอก

4 Likes

สระบุรีตก

3 Likes

ช่วงนี้ อ.วัดโบสถ์จ.พิษณุโลกฝนตกค่ะ

3 Likes

บางเลน นครปฐมตกครับ

5 Likes

พิกัด บ้านขนุน ต.โสน ขุขันธ์ ศรีสะเกษ ฝน กำลังรินๆลำบากกับพี่น้องที่กำลังตากข้าวมากๆครับ

4 Likes

โคราช อำเภอโชคชัยกำลังจะตกครับ

4 Likes

อ.วัดโบสถ์พิษณุโลก ฝนตกค่ะ

4 Likes

จักราช​ โคราช​ตกทั้งวัน​แต่ไม่แรง​

4 Likes

จ.สระแก้วฝนนิดหน่อยไม่แรง

1 Like

จ.ตราด อ.บ่อไร่ เริ่มแตกแล้วตอนนี้

3 Likes