#ขอบอนุญาติแอตมิน อาจารย์ทั้งหลาย และสมาชิกครับ #ขอสอบถามทุเรียนและมังคุดต้นเล็กที่ยังไม่มีผล กับต้นใหญ่หลังการเก็บเกี่ย

#ขอบอนุญาติแอตมิน อาจารย์ทั้งหลาย และสมาชิกครับ
#ขอสอบถามทุเรียนและมังคุดต้นเล็กที่ยังไม่มีผล กับต้นใหญ่หลังการเก็บเกี่ยวที่ต้องใส่สูตรเสมอ ไม่ทราบเราใส่16เสมอแบบปุ๋ยละลายช้า4เดือนจะได้มั้ยครับ? แค่มีความเห็นว่าลดค่าแรงและลดปุ๋ยลงได้เยอะครับ ยังไงชี้แนะทีครับ
#ขอบคุณล่วงหน้าครับผม:pray::pray::pray:

1 Like

เรื่องนี้ คงต้องถาม อาจารย์ปุ๋ย ทีมยาร่า แล้ว 16-16-16 ที่เห็นเป็นปุ๋ยละลายเร็วพืชใช้ได้เร็ว มี17-17-17 ละลายค่อนข้างช้า แต่ก็ไม่ถึง 4เดือน ครับ