อินทผลัมทำไมช่วงนี้ไม่แทงจั่นต่อครับ แทงจั่นไปแล้ว ประมาณ 29 จั่น ครับ ปีนี้มาแล้วกว่าปกติครับ

อินทผลัมทำไมช่วงนี้ไม่แทงจั่นต่อครับ แทงจั่นไปแล้ว ประมาณ 29 จั่น ครับ ปีนี้มาแล้วกว่าปกติครับ

1 Like

เป็นบาฮีเพาะเนื่อเยื่อครับ โคเนซี่ก็รอลุ้นว่าจะออกจั่นไหมครับ

1 Like

น่าจะเป็นที่สภาพอากาศ รออาจารย์มนูแนะนำครับ

1 Like

พืชตระกูลปาล์ม จะเป็นช่วงที่ทิ้งช่วง นะครับ

1 Like

ขอถามค่ะก่อนออกจั่นต้องงดการให้น้ำไหมค่ะ

ควรงดน้ำสร้างความเครียดก่อน เพื่อให้ต้นไม้ออกดอก